బాల పాఠము – తిరుమంగై ఆళ్వార్

శ్రీః  శ్రీమతే శఠకోపాయ నమః  శ్రీమతే రామానుజాయ నమః  శ్రీమత్ వరవరమునయే నమః

శ్రీ వైష్ణవం – బాల పాఠము

<< తిరుప్పాణాళ్వార్

thirumangai-adalma

తిరుమంగై ఆళ్వార్ , వారి ఆడల్మా గుఱ్ఱం పై

ఆండాళ్ నాన్నమ్మ, పరాశర మరియు వ్యాస ఉరైయూర్ నుండి వారి ఇంటికి వస్తున్నారు.

ఆండాళ్ నాన్నమ్మ: పరాశర మరియు వ్యాస, మీరు ఉరైయూర్ లో సమయం అద్భుతంగా గడిపినట్టున్నారు.

పరాశర మరియు వ్యాస: అవును, నాన్నమ్మ. అక్కడ తిరుప్పాణ్ ఆళ్వారును చూడటం చాలా బావుండింది. దివ్య దేశాలకు వెళ్ళటం మరియు అక్కడ అర్చావతార ఎమ్పెరుమాన్ ని సేవించటం చాలా బావుంది.

ఆండాళ్ నాన్నమ్మ: ఇప్పుడు మీకు తిరుమంగై ఆళ్వారు గురించి చెబుతాను. వారు దివ్య దేశ ఎమ్పెరుమాన్ యొక్క కీర్తి ప్రతిష్ఠలు చాటడంలోఎంతో దోహద పడ్డారు. వారు కార్తీక మాసం, కృతిక నక్షత్రంలో తిరునాంగూర్ దివ్య దేశం వద్ద తిరుక్కురైయలూర్ లో జన్మించారు. వారు 6 దివ్య ప్రబంధములు రచించారు, అవి పెరియ తిరుమొళి, శిరియ తిరుమడల్, పెరియ తిరుమడల్, తిరునెడుందాండగం. వారి అసలు పేరు నీలన్ (వారు నీలవర్ణం కల వారు కాబట్టి)

పరాశర: నాన్నమ్మ, వారు ఆ రోజుల్లో దివ్య దేశాలకు ఎలా వెళ్లారు ?

ఆండాళ్ నాన్నమ్మ:  వారి దగ్గర ఒక గుఱ్ఱం ఉండేది. చాల శక్తిగల గుఱ్ఱం కాబట్టి వారు అంతటా ప్రయాణం దాని పైనే చేసేవారు.

వ్యాస: వారి విశేషం ఏమిటి నాన్నమ్మా?

ఆండాళ్ నాన్నమ్మ:  తిరుమంగై  ఆళ్వారుకు చాలా  అసమానమైన గుణాలు ఉన్నాయి. మొదట్లో వారు ఒక గొప్ప యోధులు ఇంక ఒక చిన్న రాజ్యాన్ని పరిపాలించే వారు. ఆ సమయంలో కుముదవల్లి నాచ్చియారును కలిసి పెళ్లి చేసుకోవాలను కొంటారు. ఆవిడ పెరుమాళ్ భక్తుడినే పెళ్ళాడతానని, మరియు భాగవతులను సేవించే  వారే  వరుడిగా కావాలని కోరుకుంటుంది. ఆళ్వారు అందుకు అంగీకరించి పెరుమాళ్ భక్తునిగా మారి వారిరువురు పరిణయమాడతారు. ఆళ్వారు ఎంతో మంది శ్రీవైష్ణవులకు అన్నప్రసాదాల తో సేవ  చేసేవారు. కాల క్రమేణ, వారి దగ్గర ఉన్న సంపద కరిగి కైంకర్యం చేయుటకు ఇబ్బందులు ఎదురవుతాయి. వారు అడవి గుండా వెళ్లుతున్న సంపద కలవారైనా యాత్రికులను దోపిడీ చేయసాగారు, అ సొమ్ముతో భాగవతులను సేవించసాగుతారు.

పరాశర: ఓ! మనం దొంగిలించవచ్చా నాన్నమ్మా?

ఆండాళ్ నాన్నమ్మ: లేదు! మనం అలా ఎప్పుడూ చేయకూడదు.  కాని ఆళ్వారు భాగవతులను సేవించాలని ఆతృతతో  ఐశ్వర్యవంతులను దొంగిలించటం మొదలు పెడతారు. ఏ విధంగానైనను, పెరుమాళ్ వారికి పూర్ణ జ్ఞానాన్ని ప్రసాదించి సంస్కరించాలని సంకల్పిస్తారు. అలా, తాయారుతో వారు స్వయంగా, కొత్తగా పెళ్లైయిన సంపద గల దంపతులుగా వేషధారణ చేసుకొని వారి పరివార/బంధువుల సమేతంగా ఆ అడవి గుండా ప్రయాణిస్తారు. ఆళ్వారు ఇది ఒక గొప్ప అవకాశంగా భావించి వారిని దోచుకోవటానికి ప్రయత్నిస్తారు. కాని పెరుమాళ్ అనుగ్రహంతో, పెరుమాళే వచ్చారని తెలుసుకుంటారు తుదకు. పెరుమాళ్ వారిని  పరిపూర్ణంగా ఆశీర్వదించి పరిశుద్దులుగా పరివర్తింప చేస్తారు. వారు పెరుమాళ్లను అనుగ్రహం ప్రసాదించమని బలవంత పెట్టినందుకు, పెరుమాళ్ వారికి “కలియన్” అని పేరు పెడతారు. “కలియన్” అంటే గంభీరమైన/గౌరవమైన అని అర్ధం. పరకాలన్(అంటే భగవానుడే భయపడే వాడు) అని వారికి మరో పేరు.

వ్యాస : ఓహో! అద్భుతంగా ఉంది నాన్నమ్మా. దాని తరువాత వారు ఏం చేసారు?

ఆండాళ్ నాన్నమ్మ: గొప్ప భావోద్రేకంలో మునిగిపోయి, వారు పెరుమాళ్లుకు శరణాగతి చేశారు. ఆ తరువాత, వారు భారతదేశం నలు మూలలా ప్రయాణించి దివ్యదేశాలు (80కి పైగా) సందర్శించుకుంటూ అక్కడి పెరుమాళ్లను పాడారు. అదీగాక, వీరు ఇతర ఆళ్వారులు స్తుతించని 40కి పైగా పెరుమాళ్ల ను స్తుతించారు,  తద్వారా మనకు దివ్య దేశాలను పరిచయం చేశారు.

పరాశర: ఓ! ఇది మనకు గొప్ప సంపద – వారి కారణంగా, మనము ఇప్పుడు ఈ దివ్యదేశాలను సేవించగలుగుతున్నాము. మనము ఎల్లపుడు వీరికి కృతజ్ఞులం.

ఆండాళ్ నాన్నమ్మ:  మన శ్రీరంగం లో అనేక కైంకర్యాలు చేశారు, ఆలయం చుట్టూ కోటలు నిర్మించటం వగైరా.  పెరుమాళ్  ఆళ్వార్ జీవితకాలంలోనే , వారి బావగారికి ఆళ్వార్ యొక్క విగ్రహం తయారు చేసి పూజలు చేయమని ఆదేశించారు.     కొంతకాలం తర్వాత, తిరుముంగై ఆళ్వార్ తిరుకురుంగుడి దివ్యదేశం వెళ్లి, కొంత సమయం  నంబి ఎమ్పెరుమాన్ను పూజించారు . చివరగా, ఎమ్పెరుమాన్ని  ధ్యానిస్తూ, తను శాశ్వతంగా ఎమ్పెరుమాన్ యొక్క కైంకర్యం లో నిమగ్నమవ్వాలని పరమపదం అధిరోహిస్తారు.

వ్యాస : నాన్నమ్మా అర్చావతార పెరుమాళ్  మరియు వారి భక్తుల కైంకర్యం యొక్క ప్రాముఖ్యాన్ని ఆళ్వారు జీవితంతో  తెలుసుకున్నాము.

ఆండాళ్ నాన్నమ్మ : అవును, అదే మన సంప్రదాయం యొక్క సారాంశం. దీనితో, మీరు అందరి ఆళ్వారుల గురించి విన్నారు. మీఇద్దరికి మన ఆచార్యుల గురించి మరోసారి చెబుతాను.

పరాశర మరియు వ్యాస : సరే నాన్నమ్మా! మేము ఆతృతగా ఎదురు చూస్తున్నాము.

మూలము : http://pillai.koyil.org/index.php/2015/02/beginners-guide-thirumangai-azhwar/

పొందుపరిచిన స్థానము http://pillai.koyil.org

ప్రమేయము (గమ్యము) – http://koyil.org
ప్రమాణము (ప్రమాణ గ్రంథములు) – http://granthams.koyil.org
ప్రమాత (ఆచార్యులు) – http://acharyas.koyil.org
శ్రీవైష్ణవ విద్య / పిల్లల కోసం– http://pillai.koyil.org

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *