ಶ್ರೀವೈಷ್ಣವಮ್ – ಆರಂಭಿಗರ ಕೈಪಿಡಿ –ನಂಜೀಯರ್

ಶ್ರೀಃ ಶ್ರೀಮತೆ ಶಠಗೋಪಾಯ ನಮಃ ಶ್ರೀಮತೆ ರಾಮಾನುಜಾಯ ನಮಃ ಶ್ರೀಮತ್ ವರವರಮುನಯೆ ನಮಃ

ಪೂರ್ಣ‌ ‌ಸರಣಿ‌

ಪರಾಶರ ಭಟ್ಟರ್

ಪರಾಶರ , ವ್ಯಾಸ ವೇದವಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅತ್ತುಳಾಯ್  ಅವರೊಂದಿಗೆ ಆಂಡಾಳ್  ಅಜ್ಜಿ ಅವರ ಮನೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿಸುತ್ತಾರೆ

ಅಜ್ಜಿ: ಬನ್ನಿ ಮಕ್ಕಳೇ. ಇವತ್ತು ಪರಾಶರ ಭಟ್ಟರ ಶಿಷ್ಯರಾದ ನಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ಆಚಾರ್ಯರಾದ ನಂಜೀಯರ್ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡೋಣ . ನಿಮಗೆ ಹಿಂದಿನ ಬಾರಿ ನಾನು ಹೇಳಿದಂತೆ, ಶ್ರೀ ಮಾಧವರ್ ಎಂದು ಜನಿಸಿದವರನ್ನು ರಾಮಾನುಜರ್ ದಿವ್ಯ ಆಜ್ಞೆಯಂತೆ ಪರಾಶರ ಭಟ್ಟರ್  ನಂಜೀಯರ್ ಅನ್ನು ನಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯಕ್ಕೆ ಕರೆತಂದರು. ಮಾಧವಾಚಾರ್ಯಾರನ್ನು ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲಲು ಹೇಗೆ ಭಟ್ಟರ್ ತಿರುನೆಡುಂದಾಂಡಕಂ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಶಾಸ್ತ್ರಾರ್ಥಗಳನ್ನು  ಉಪಯೋಗಿಸಿದರೆಂದು ನಾವು  ನೋಡಿದೆವು. ಮಾಧವರ್ ಅದ್ವೈತಿಯಾಗಿದ್ದು ಅವರನ್ನು ಭಟ್ಟರ್ ನಂತರ ನಂಜೀಯರ್ ಎಂದು ಹೆಸರಿಟ್ಟರು. ಅವರು ನಿಗಮಾಂತಯೋಗಿ ಮತ್ತು ವೇದಾಂತಿ ಎಂದು ಪ್ರಸಿದ್ದರಾಗಿದ್ದರು .

ವ್ಯಾಸ : ಅಜ್ಜಿ , ರಾಮಾನುಜರ್ ಮತ್ತು ಭಟ್ಟರಂತಹ ಆಚಾರ್ಯರು ಇತರ ಸಿದ್ಧಾಂತಗಳ ಅನುಯಾಯಿಗಳಾದ ಯಾದವ  ಪ್ರಕಾಶ ( ನಂತರ ಗೋವಿಂದ ಜೀಯರ್ ಆದರು ), ಗೋವಿಂದ ಪೆರುಮಾಳ್ ( ಎಂಬಾರ್), ಯಜ್ಞ ಮೂರ್ತಿ (ಅರುಳಾಳ ಪೆರುಮಾಳ್ ಎಂಪೆರುಮಾನಾರ್ ) ಮತ್ತು ಮಾಧವರ್ (ನಂಜೀಯರ್) ಅವರುಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಿದಂತೆ ಏಕೆ ಅವರು ಶೈವ  ರಾಜರನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲಿಲ್ಲ? ಏಕೆ ಅವರು ಶೈವ ರಾಜರಿಂದ ದೂರ ಇದ್ದರು ?

ಅಜ್ಜಿ: ವ್ಯಾಸ, ನಮ್ಮ ಪೂರ್ವಾಚಾರ್ಯರಿಗೆ ಯಾರನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಯಾರನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿದಿತ್ತು. ಈಗಾಗಲೇ ಹೇಳಿದ ಆಚಾರ್ಯರು ಅವರ ಎದುರಿ ಸರಿ ಎಂದು ತಿಳಿದಾಗ ಅವರ ಸೋಲು ಘನತೆಯಿಂದ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಲ್ಲದೆ ಪೆರಿಯ ತಿರುಮಲೇ ನಂಬಿ, ರಾಮಾನುಜರ್  ಮತ್ತು ಭಟ್ಟರ್ ಅವರ ಪಾದ ಕಮಲಗಳಲ್ಲಿ   ಶರಣಾಗಿ  ಶ್ರೀ ವೈಷ್ಣವ ಸಂಪ್ರದಾಯವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಆಶೀರ್ವಾದ ಹೊಂದಿದರು. ಆದರೆ, ಶೈವ ರಾಜನು ನ್ಯಾಯಯುತ ವಾದಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧನಾಗಿರಲಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಸೋಲನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಶ್ರೀಮನ್ ನಾರಾಯಣನ್ ಅವರ ಪ್ರಾಬಲ್ಯದ ಶಾಶ್ವತ ಸತ್ಯವನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುವಷ್ಟು ಘನತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಲಿಲ್ಲ. ಹಳೆಯ ಮಾತಿನಂತೆ, “ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಎಚ್ಚರಗೊಳಿಸಲು ಮಾತ್ರ ಸಾಧ್ಯ, ನಿದ್ರೆಯಂತೆ ನಟಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಎಚ್ಚರಗೊಳಿಸುವುದು ಅಸಾಧ್ಯ”. ನಮ್ಮ ಪೂರ್ವಾಚಾರ್ಯರಿಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಯಾರು ನಿದ್ರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಯಾರು ಕೇವಲ ಆಡಂಬರ ಎಂದು ತಿಳಿದಿದ್ದರು. ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರ ನಿರ್ಧಾರಗಳು ಅದಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಅಂತಹ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ದೋಷಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ನಮ್ಮ ಪೂರ್ವಾಚಾರ್ಯರು ಸಹ ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಇನ್ನೊಂದು ಕಡೆಯಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರತಿರೋಧದ ನಂತರ ಮಾತ್ರ ಅದನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟರು.

ಪರಾಶರ : ಅಜ್ಜಿ, ಮಾಧವರ್ಗೆ ಹೇಗೆ ನಂಜೀಯರ್ ಎಂದು ಹೆಸರು ಬಂತ?

ಅಜ್ಜಿ : ಭಟ್ಟರ ಮಾಧ್ವರನ್ನು ಚಾರಚರಿಯಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದ ನಂತರ ಅವರನ್ನು ಅರುಳಿಚೆಯಲ್ ಕಲಿಯಲು ಸೂಚಿಸಿ , ಅವರಿಗೆ ನಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯದ ತತ್ವಗಳನ್ನು ಕಲಿಸಿ ನಂತರ ಶ್ರೀರಂಗಕ್ಕೆ ಹೊರಟರು . ಭಟ್ಟರ್ ಹೊರಟ ನಂತರ ನಂಜೀಯರ್ ಗೆ ಅವರ ಎರಡು ಪತ್ನಿಯರಿಂದ ಯಾವುದೇ   ಬೆಂಬಲ ದೊರೆಯದ ಕಾರಣ ಅವರು ಭಟ್ಟರ್ ಶಿಷ್ಯರಾಗಲು  ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ತನ್ನ ಕೈಂಕರ್ಯಂಗಳಿಗೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡದ ಮತ್ತು ತನ್ನ ಆಚಾರ್ಯರಿಂದ ಅಗಲಿಕೆಯನ್ನು ಸಹಿಸಲಾಗದ ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯರೊಂದಿಗೆ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡ ಮಾಧವರ್ ಒಬ್ಬ ಸನ್ಯಾಸಿ  ಆಗಲು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ  ಮತ್ತು ತನ್ನ ಆಚಾರ್ಯನ್ ಜೊತೆ ಇರಲು ಶ್ರೀರಂಗಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು  ತನ್ನ ಬೃಹತ್ ಸಂಪತ್ತನ್ನು 3 ಭಾಗಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಿ , ತನ್ನ 2 ಹೆಂಡತಿಯರಿಗೆ 2 ಭಾಗಗಳನ್ನು ಕೊಟ್ಟು , ಭಟ್ಟರಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ , ಸನ್ಯಾಸ ಆಶ್ರಮವನ್ನು  ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ  ಮತ್ತು ಶ್ರೀರಂಗಕ್ಕೆ ತನ್ನ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ. ಶ್ರೀರಂಗಂನಲ್ಲಿ ಮಾಧವರ್ ಅವರನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ, ಭಟ್ಟರ್ ಅವರ ಸಮರ್ಪಣೆ ಮತ್ತು ಆಚಾರ್ಯ ಅಭಿಮಾನಮ್ ನೋಡಿ  ಅವರನ್ನು “ನಮ್ ಜಿಯಾರ್” (ನಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಯ ಜೀಯರ್) ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಅಂದಿನಿಂದ, ಅವರನ್ನು ನಂಜೀಯರ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಂಜೀಯರ್ ಅವರು  ಆಚಾರ್ಯರಿಗೆ ಬಹಳ ಭಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಅವರ ಆಚಾರ್ಯ ಭಕ್ತಿಗೆ  ಮಿತಿಯಿಲ್ಲ. ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ಒಬ್ಬ ಶ್ರೀ ವೈಷ್ಣವನು ಮತ್ತೊಂದು ಶ್ರೀವೈಷ್ಣವರ ನೋವುಗಳನ್ನು ನೋಡಿ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಅವನು ವಿಷಾದಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅಂತಹ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಶ್ರೀವೈಷ್ಣವ”. ಅವರ ಸಮಯದ ಶ್ರೀವೈಷ್ಣವರಿಗೆ ಮತ್ತು ಆಚಾರ್ಯರಿಗೆ ಬಹಳ ಗೌರವ ಹೊಂದಿದ್ದರು . 

ನಂಜೀಯರ್ – ತಿರುನಾರಾಯಣಪುರಂ

ಅತ್ತುಳಾಯ್  :ಅಜ್ಜಿ , ನಂಜೀಯರ್ ಅವರ ಆಚಾರ್ಯ ಭಕ್ತಿಯ ಕೆಲವು ಕಥೆಗಳನ್ನು ನಮಗೆ ಹೇಳಿ .

ಅಜ್ಜಿ : ಒಮ್ಮೆ, ತನ್ನ ಪಲ್ಲಕ್ಕಿಯ ಮೇಲೆ ಭಟ್ಟರ್ ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ, ನಂಜೀಯರ್ ಅವರ  ತ್ರಿಧಂಡಮ್ ಅನ್ನು ಒಂದು ಭುಜದ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ಪಲ್ಲಕ್ಕಿಯನ್ನು ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಸಾಗಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ . ಭಟ್ಟರ್ ಹೇಳಿದರು “ಜೀಯಾ! ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸನ್ಯಾಸಾಶ್ರಮಕ್ಕೆ  ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ನೀವು ನನ್ನನ್ನು ಒಯ್ಯಬಾರದು ”. ಅದಕ್ಕಾಗಿ ನಂಜೀಯರ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ “ನನ್ನ ತ್ರಿಧಂಡಮ್ ನಿಮಗೆ  ಸೇವೆ ಮಾಡಲು  ಅಡ್ಡಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ನಾನು ಅದನ್ನು ಮುರಿದು ಸನ್ಯಾಸಾಶ್ರಮವನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತೇನೆ”.

ಮತ್ತೊಂದು ಬಾರಿ, ಭಟ್ಟರ್  ಆಗಮನದಿಂದಾಗಿ ಅವರ ಉದ್ಯಾನದ ನೆಮ್ಮದಿ ತೊಂದರೆಗೀಡಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಂಜೀಯರ್ ಅವರ ಕೆಲವು ಶಿಷ್ಯರು ದೂರಿದರು, ನಂಜೀಯರ್ ತಕ್ಷಣವೇ ಅವರಿಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ  ಉದ್ಯಾನದ ಉದ್ದೇಶ ಭಟ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ನೆನಪಿಡುವಂತೆ ತನ್ನ ಶಿಷ್ಯರಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.

 ಮಲಗುವಾಗ ಆಚಾರ್ಯರು ತಮ್ಮ ಶಿಷ್ಯರ ಮಡಿಲಲ್ಲಿ ತಲೆ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ವಾಡಿಕೆ. ಒಮ್ಮೆ, ಭಟ್ಟರ್ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಲು ಬಯಸಿದಾಗ,  ತನ್ನ ತಲೆಯನ್ನು ನಂಜೀಯರ್ನ ತೊಡೆಯ ಮೇಲೆ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ದೀರ್ಘಕಾಲ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆದರು . ನಂಜೀಯರ್ ಚಲಿಸದೆ ಇಡೀ ಸಮಯ ಹಾಗೆ  ಇದ್ದರು . ಅವರ ಆಚಾರ್ಯರ ಬಗೆಗಿನ ಅವರ ಭಕ್ತಿ ಮತ್ತು ವಾತ್ಸಲ್ಯವೂ ಹೀಗಿತ್ತು. ಭಟ್ಟರ್ ಮತ್ತು ನಂಜೀಯರ್ ಯಾವಾಗಲೂ ಬಹಳ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.

ವೇದವಲ್ಲಿ : ನಮ್ಮ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳಂತೆ ?

ಅಜ್ಜಿ : (ನಗುತ್ತಾ) ಹೌದು , ನಮ್ಮ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳಂತೆ ಆದರೆ ಇನ್ನು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿದ್ದವು.

 ಒಮ್ಮೆ, ನಂಜೀಯರ್ ಭಟ್ಟರ್ ಅವರನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ಅಳ್ವಾರ್ಗಳು ರಾಮನ್ ಗಿಂತ ಕಣ್ಣನ್ ಕಡೆಗೆ ಏಕೆ ಆಕರ್ಷಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆಂದು ಕೇಳಿದರು. ರಾಮರನ್ನು  ಯಾವಾಗಲೂ ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಭಟ್ಟರ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಜನರು ಯಾವಾಗಲೂ ಇತ್ತೀಚಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಕೃಷ್ಣಾವತಾರಮ್ ಎಂಪೆರುಮಾನಿನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಅವತಾರಮ್ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ, ಅಳ್ವಾರ್ಗಳು ಅವನ ಕಡೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಲಗತ್ತಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮತ್ತೊಂದು ಬಾರಿ, ನಂಜೀಯರ್ ಭಟ್ಟರ್ ಅವರನ್ನು ಮಹಾಬಲಿ ಪಾತಾಳಕ್ಕೆ  ಏಕೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಶುಕ್ರಾಚಾರ್ಯರು ಏಕೆ ಕಣ್ಣು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕೇಳುತ್ತಾರೆ. ಶುಕ್ರಾಚಾರ್ಯರು ಮಹಾಬಲಿಯು  ವಾಮನನ್ ಗೆ ನೀಡಿದ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ್ದರಿಂದ, ಅವನು ತನ್ನ ಕಣ್ಣನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡನು ಮತ್ತು ಮಹಾಬಲಿ ತನ್ನ ಆಚಾರ್ಯರ ಮಾತುಗಳನ್ನು ಕೇಳದ ಕಾರಣ ಅವನಿಗೆ ಪಾತಾಳದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಲಾಯಿತು ಎಂದು ಭಟ್ಟರ್ ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಾರೆ . ಆದ್ದರಿಂದ, ಇಲ್ಲಿ, ಒಬ್ಬರ ಸ್ವಂತ ಆಚಾರ್ಯರನ್ನು ಗೌರವಿಸುವುದು ಎಷ್ಟು ಮುಖ್ಯ ಎಂಬುದನ್ನು ಭಟ್ಟರ್ ಒತ್ತಿ ಹೇಳುತ್ತಾನೆ. ಅವರ ನಡುವೆ ಇಂತಹ ಅನೇಕ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳು ನಡೆದವು. ಈ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳು ನಂಜೀಯರ್ ಅವರ ಲಿಖಿತ ಕೃತಿಗಳಲ್ಲೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದವುಒಂದು ದಿನ ನಂಜೀಯರ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಲಿಖಿತ ಕೃತಿಗಳ ಉತ್ತಮ ಪ್ರತಿಗಳನ್ನಾಗಿ  ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಮರ್ಥರಾದವರ ಬಗ್ಗೆ   ಅವರ ಶಿಷ್ಯರಲ್ಲಿ ವಿಚಾರಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಂಬೂರ್  ವರದರಾಜರ್  ಅವರ ಹೆಸರನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲಾಯಿತು . ನಂಜೀಯರ್  ಮೊದಲು 9000 ಪಡಿಗಳ ಪೂರ್ಣ ಕಾಲಕ್ಷೇಪಂ  ಅನ್ನು ವರದಾರಾಜರ್‌ಗೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ  ಮತ್ತು ನಂತರ ಅವರಿಗೆ ಏಕಮಾತ್ರ ಮೂಲ ಪ್ರತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ . ವರದಾರಾಜರ್ ಅವರು ಬರವಣಿಗೆಯತ್ತ ಗಮನಹರಿಸಿ ಅದನ್ನು ಬೇಗನೆ ಮುಗಿಸಬಹುದು ಎಂದು  ಕಾವೇರಿಯನ್ನು ದಾಟಿ ತಮ್ಮ ಹುಟ್ಟೂರಿಗೆ  ಹೋಗಲು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ. ನದಿಯನ್ನು ದಾಟುವಾಗ, ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಪ್ರವಾಹಗಳು ಗೋಚರಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ವರದಾರಾಜರು   ಅಡ್ಡಲಾಗಿ ಈಜಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ . ಹಾಗೆ ಮಾಡುವಾಗ, ಮೂಲ ಗ್ರಂಥವು  ಅವರ ಕೈಯಿಂದ ಜಾರಿಬೀಳುವುದು  ಮತ್ತು ಇದರಿಂದ  ಅವರು  ಧ್ವಂಸಗೊಂಡರು . ತನ್ನ ಹುಟ್ಟೂರು  ತಲುಪಿದ ನಂತರ, ಅವರು  ತನ್ನ ಆಚಾರ್ಯನ್ ಮತ್ತು ಅವರು  ನೀಡಿದ ಅರ್ಥಗಳನ್ನು ಧ್ಯಾನಿಸುತ್ತಾ ಮತ್ತು 9000 ಪಡಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಂ  ಅನ್ನು ಪುನಃ  ಬರೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ . ಅವರು ತಮಿಳು  ಭಾಷೆ ಮತ್ತು ಸಾಹಿತ್ಯದಲ್ಲಿ ಪರಿಣತರಾಗಿದ್ದರಿಂದ, ಅವರು ಅನ್ವಯವಾಗುವಲ್ಲೆಲ್ಲಾ ಉತ್ತಮ ಅರ್ಥಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನಂಜೀಯರ್‌ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಂಜೀಯರ್ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಂ  ಅನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ, ಮೂಲದಿಂದ ಕೆಲವು ಬದಲಾವಣೆಗಳಿವೆ ಎಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡು, ಏನಾಯಿತು ಎಂದು ವಿಚಾರಿಸುತ್ತಾರೆ . ವರಧರಾಜರ್ ಇಡೀ ಘಟನೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸಿ  ಮತ್ತು ನಂಜೀಯರ್ ಅದನ್ನು  ಕೇಳಿದಾಗ ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತಾರೆ . ವರಧರಾಜರ್ ಅವರ ವೈಭವವನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡು  ಮತ್ತು ಅವರ ಕೆಲಸದಿಂದ ಸಂತಸಗೊಂಡ ನಂಜೀಯರ್ ಅವರನ್ನು ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ ನಂಪಿಳ್ಳೈ  ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಮುಂದಿನ ದರ್ಶಣ  ಪ್ರವರ್ತಕರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ನಂಪಿಳ್ಳೈ ಅವರು ನಂಪಿಳ್ಳೈ ಅವರಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮ ವಿವರಣೆಯನ್ನು ನೀಡಿದಾಗ ನಂಪಿಳ್ಳೈ ಅನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ವೈಭವೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ನಂಜೀಯರ್‌ನ ಭವ್ಯತೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ವ್ಯಾಸ:  ಅಜ್ಜಿ, ನಮಗೆ ನಂಪಿಳ್ಳೈ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನೂ ಹೇಳಿ .

ಅಜ್ಜಿ: ನಂಪಿಳ್ಳೈ ಅವರ ವೈಭವಗಳನ್ನು ನಿಮಗೆ ನಾಳೆ ಹೇಳುತ್ತೇನೆ ಈಗ  ಹೊತ್ತಾಗುತ್ತಿದೆ . ನೀವೆಲ್ಲರೂ ಮೇಗೆ ಹೋಗಿ

ಮಕ್ಕಳು ಭಟ್ಟರ್, ನಂಜೀಯರ್ ಮತ್ತು ನಂಪಿಳ್ಳೈ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತಾ ಮನೆಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತಾರೆ .

ಅನುವಾದ : ಅಡಿಯೇನ್ ರಂಗನಾಯಕಿ ರಾಮಾನುಜ ದಾಸಿ

ಮೂಲ: http://pillai.koyil.org/index.php/2016/08/beginners-guide-nanjiyar/

ಆರ್ಕೈವ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ :  http://pillai.koyil.org 

ಪ್ರಮೇಯಂ (ಲಕ್ಷ್ಯ) – http://koyil.org
ಪ್ರಮಾಣಂ (ಶಾಸ್ತ್ರ ) – http://granthams.koyil.org
ಪ್ರಮಾತಾ (ಪೂರ್ವಾಚಾರ್ಯರು ) – http://acharyas.koyil.org
ಶ್ರೀವೈಷ್ಣವ ಶಿಕ್ಷಣ/ಮಕ್ಕಳ ಪೋರ್ಟಲ್ – http://pillai.koyil.org

Leave a Comment