ಶ್ರೀವೈಷ್ಣವಮ್ – ಆರಂಭಿಗರ ಕೈಪಿಡಿ – ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ ಪಿಳ್ಳೈ

ಶ್ರೀಃ ಶ್ರೀಮತೆ ಶಠಗೋಪಾಯ ನಮಃ ಶ್ರೀಮತೆ ರಾಮಾನುಜಾಯ ನಮಃ ಶ್ರೀಮತ್ ವರವರಮುನಯೆ ನಮಃ

ಪೂರ್ಣ ಸರಣಿ

ವೇದಾಂತಾಚಾರ್ಯರ್

ಮಕ್ಕಳು ಪಿಳ್ಳೈ ಲೋಕಾಚಾರ್ಯರ  ಶಿಷ್ಯರ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಲು ಬಂದಾಗ ಆಂಡಾಳ್ ಅಜ್ಜಿ ಅವರ ಅಡುಗೆ ಮನೆಯ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ನಿರತವಾಗಿದ್ದರು . ಆಂಡಾಳಜ್ಜಿ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಸಂತೋಷದಿಂದ ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು. ಅವರ ಶ್ರೀ ರಂಗನಾಥನ ಪ್ರಸಾದವನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಹಂಚಲು ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದರು.

ಅಜ್ಜಿ : ಬನ್ನಿ ಮಕ್ಕಳೇ. ಇದೋ ಈ ಪೆರುಮಾಳ್  ಪ್ರಸಾದವನ್ನು  ಸ್ವೀಕರಿಸಿ. ಹಿಂದಿನ ಚರ್ಚೆ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ನೆನಪಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.

ವ್ಯಾಸ : ಅಜ್ಜಿ, ನಾವು ಕೂರ ಕುಲೋತ್ತಮ ದಾಸರ್ , ವಿಲಾಮ್ಚೋಲೈ ಪಿಳ್ಳೈ ಮತ್ತು ‘ ಆಚಾರ್ಯ ಅಭಿಮಾನಮೆ ಉತ್ತಾರಗಂ ‘ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ.

ಅಜ್ಜಿ : ನನಗೆ ಹೆಮ್ಮೆಯಾಗಿದೆ ಮಕ್ಕಳೇ. ಇಂದು ನಿಮಗೆ  ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ಎಂಬ ಪಿಳ್ಳೈ ಲೋಕಾಚಾರ್ಯರ ಇನ್ನೊಂದು ಶಿಷ್ಯರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇನೆ.

ಅತ್ತುಳಾಯ್ : ಅಜ್ಜಿ, ಆಳ್ವಾರ್‌ನ ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ ಕಡೆಗೆ ಇದ್ದ  ಬಾಂಧವ್ಯದಿಂದಾಗಿ ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ಗೆ ಅವರ ಹೆಸರು ಬಂದಿತು ಎಂದು ನಾನು ಕೇಳಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ಹೇಳಿದ್ದು ಸರಿಯೇ!

ಅಜ್ಜಿ : ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸರಿ ಅತ್ತುಳಾಯ್ , ಅವರು ಶ್ರೀಶೈಲೇಶರ್, ಶಠಕೋಪ ದಾಸರ್ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ ಪಿಳ್ಳೈ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ನಮ್ಮಾಳ್ವಾರರ ಮತ್ತು ಆಳ್ವಾರರ ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ ಕಡೆಗೆ ಅವರಿಗಿದ್ದ ಬಾಂದವ್ಯದಿಂದಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ಈ ಹೆಸರು ಬಂದಿತು.ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ಅವರ ಬಾಲ್ಯದಲ್ಲೇ ಪಿಳ್ಳೈ ಲೋಕಾಚಾರ್ಯರ ಪಾದಕಮಲಗಳಲ್ಲಿ ಪಂಚಸಂಸ್ಕಾರ ಪಡೆದರು. ಆದರೆ ಕೆಲ ಸಮಯದ ನಂತರ  ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ನಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯದಿಂದ ದೂರ ಸರೆದು ಮದುರೈ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದ ಪ್ರಮುಖ ಸಲಹೆಗಾರರಾದರು.

ವ್ಯಾಸ : ಓಹ್, ಆದರೆ ಅಜ್ಜಿ ಅವರನ್ನು ಮತ್ತೆ ನಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯಕ್ಕೆ ಯಾರು ಕರೆತಂದರು?

ಅಜ್ಜಿ : ಮಕ್ಕಳೇ, ನಿಮ್ಮ ಕುತೂಹಲವನ್ನು ನಾನು ಪ್ರಶಂಸಿಸುತ್ತೇನೆ. ಪಿಳ್ಳೈ  ಲೋಕಾಚಾರ್ಯರು  ತನ್ನ ಅಂತಿಮ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ಅನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಂಪ್ರಧಾಯಂ  ಅನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಲು ಅವರನ್ನು ಮರಳಿ ಕರೆತರುವಂತೆ ಕೂರ ಕುಲೋತ್ತಮ ಧಾಸರ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಶಿಷ್ಯರಿಗೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದರು.

ವೇದವಲ್ಲಿ : ಅಜ್ಜಿ , ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ಕೂರ ಕುಲೋತ್ತಮ ಧಾಸರ್ ಏನು ಮಾಡಿದರು? ಅಜ್ಜಿ, ನೀವು ನಮಗೆ ಹೇಳಬಹುದೇ?

ಅಜ್ಜಿ : ಹೌದು, ಒಮ್ಮೆ ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ತನ್ನ ಪಲ್ಲಕ್ಕಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ದಿನಚರಿ ಸುತ್ತುಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು . ಅವರು ಆಳ್ವಾರ್ ಅವರ ತಿರುವೃತ್ತಮ್ ಅನ್ನು ಪಠಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಕೂರ ಕುಲೋತ್ತಮ ಧಾಸರ್ ಅವರನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾರೆ. ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ಅವರು ಪಿಳ್ಳೈ  ಲೋಕಾಚಾರ್ಯರ  ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರಿಂದ, ಅವರು ಧಾಸರ್ ಅವರ ಹಿರಿಮೆಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ತನ್ನ ಪಲ್ಲಕ್ಕಿಯಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿದು ತಿರುವೃತ್ತಮ್‍ನ ಅರ್ಥಗಳನ್ನು ತನಗೆ ಕಲಿಸುವಂತೆ ಧಾಸರ್‌ಗೆ ವಿನಂತಿಸಿದರು .

ಪರಾಶರ : ಅಜ್ಜಿ , ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್  ದಾಸರಿಂದ  ಹೇಗೆ ಕಲಿತರು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನಮಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿಸಿ.

ಅಜ್ಜಿ : ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ಗೆ  ಕಲಿಸಲು ದಾಸರ್  ಆಗಮಿಸುತ್ತಾರೆ ; ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್  ಅವರು ತಿರುಮನ್ ಕಾಪ್ಪು ಅನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವಾಗ ಪಿಳ್ಳೈ  ಲೋಕಾಚಾರ್ಯರ್ ತನಿಯನ್ ಅನ್ನು ಪಠಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಅವರು ಗಮನಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅದರಿಂದ ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷಪಟ್ಟರು. ಆದರೆ ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್  ಕೆಲವು ಬಾರಿ ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕೆ  ಹಾಜರಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ. ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್  ಧಾಸರ್ಗೆ ಕ್ಷಮೆಯನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಾನೆ. ಧಾಸರ್   ಅವನನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿ ಅವನಿಗೆ  ಶೇಷ  ಪ್ರಸಾದಂ  (ಆಹಾರ ಅವಶೇಷಗಳು) ನೀಡುತ್ತಾರೆ . ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್  ಬಹಳ ಸಂತೋಷದಿಂದ ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಅಂದಿನಿಂದ ಅವನು ಲೌಕಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬೇರ್ಪಟ್ಟು , ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಯುವ ರಾಜಕುಮಾರನಿಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಿ   ರಾಜ್ಯವನ್ನು ತೊರೆಯುತ್ತಾನೆ.

ತನ್ನ ಅಂತಿಮ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ  ವಿವರವಾಗಿ ಕಲಿಯಲು ತಿರುಕ್ಕಣ್ಣಂಗುಡಿ  ಪಿಳ್ಳೈ ಬಳಿ  ಹೋಗಬೇಕೆಂದು ಧಾಸರ್  ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ಗೆ  ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ . ನಂತರ, ಅವರು ವಿಲಾಂಚೋಲೈ  ಪಿಳ್ಳೈಯಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ರಹಸ್ಯ ಅರ್ಥಗಳನ್ನು (ಗೌಪ್ಯ ಅರ್ಥಗಳನ್ನು) ಕಲಿತರು. ದಾಸರ್ ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್  ಅವರನ್ನು ನಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯದ ನಾಯಕನನ್ನಾಗಿ ನೇಮಿಸುತ್ತಾರೆ  . ಧಾಸರ್ ಪರಮಪದಂ ಪಡೆದ ನಂತರ, ಪಿಳ್ಳೈ ಲೋಕಾಚಾರ್ಯಾರ್ ಅವರನ್ನು ಧ್ಯಾನಿಸಿದ ನಂತರ, ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ಅವರು ಎಲ್ಲಾ ಚರಮ ಕೈಂಕರ್ಯಂ (ಅಂತಿಮ ವಿಧಿಗಳನ್ನು) ಅದ್ದೂರಿಯಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ವ್ಯಾಸ : ಅಜ್ಜಿ, ಅಂದಿನಿಂದ ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್  ನಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯವನ್ನು ನಡೆಸಿದರೆ?

ಅಜ್ಜಿ : ಇಲ್ಲ ವ್ಯಾಸ , ನಾನು ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ, ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್   ತಿರುಕ್ಕಣ್ಣಂಗುಡಿ  ಪಿಳ್ಳೈ ಬಳಿ ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ  ಕಲಿಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ . ಅವರು ಎಲ್ಲಾ ಪಾಸುರಂಗಳ  ಅರ್ಥವನ್ನು ವಿವರವಾಗಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಪಿಳ್ಳೈ  ಅವರು ಅದನ್ನು ಕಲಿಯಲು ತಿರುಪ್ಪುಟ್ಕುಳಿ  ಜೀಯರ್‌ ಬಳಿ  ಕಳುಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್ ಅವರ ಆಗಮನದ ಮೊದಲು ಜೀಯರ್‌ ಪರಮಪದಂ ಪಡೆದಿದ್ದರು. ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ತುಂಬಾ ಅಸಮಾಧಾನಗೊಂಡು ನಂತರ ಮಂಗಳಾಶಾಸನಂ ಅನ್ನು ಧೇವ ಪೆರುಮಾಳ್ (ಕಾಂಚೀಪುರಂ  ವರಧರ್ ) ಗೆ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ .

ಪರಾಶರ : ಅಜ್ಜಿ , ಈ ಘಟನೆ ಒಮ್ಮೆ ರಾಮಾನುಜರು ಆಳವಂದಾರ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗುವ ಮೊದಲೇ ಆಳವಂದಾರ್ ಪರಮಪದವನ್ನು ಪಡೆದ ಘಟನೆಯಂತೆ ಇದೆ ಅಲ್ಲವೇ?

ಅಜ್ಜಿ: ಹೌದು ಪರಾಶರ, ನಂತರ ಅವರು ದೇವ ಪೇರುಮಾಳಿಗೆ ಮಂಗಳಾಶಾಸನ ಮಾಡಲು ಆಗಮಿಸುತ್ತಾರೆ; ಅವರನ್ನು ಅಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರೂ ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ದೇವ ಪೆರುಮಾಳ್ ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ಅನ್ನು ಶ್ರೀ ಶಠಕೋಪಂ, ಮಾಲೆ,ಸಾಱ್ಱುಪಡಿ (ಗಂದದ ಲೇಪ) ಇವುಗಳಿಂದ ಆಶೀರ್ವದಿಸುತ್ತಾರೆ.ಅರುಳಿಚೇಯಲ್ಗಳ  ಅರ್ಥ (ದಿವ್ಯ ಪ್ರಬಂಧಮ್ )  ಮತ್ತು ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ ಈಡು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವನ್ನು ತಿರುಪ್ಪುಟ್ಕುಳಿ ಜೀಯರ್ ಅವರಿಂದ ಕೇಳಲು ಸಾದ್ಯವಾಗದಿದ್ದರಿಂದ, ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ಗೆ  ಕಲಿಸುವಂತೆ ದೇವ ಪೆರುಮಾಳ್ ನಾಲೂರ್ ಪಿಳ್ಳೈ ಗೆ ಆದೇಶ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

ನಾಲೂರ್  ಪಿಳ್ಳೈ  ಕಲಿಸಲು ಸಂತೋಷಪಟ್ಟರು, ಆದರೆ ಅವರ ವೃದ್ಧಾಪ್ಯವು ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್  ಗೆ  ಸರಿಯಾಗಿ ಕಲಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸಿದರು. ನಂತರ ಧೇವ  ಪೆರುಮಾಳ್  ಅವರು ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ಅವರಿಗೆ ಕಲಿಸಲು ನಾಲೂರ್  ಪಿಳ್ಳೈ ಅವರ ಮಗ ನಾಲೂರ್ ಆಚ್ಛಾನ್   ಪಿಳ್ಳೈ ಗೆ ಆದೇಶಿಸಿದರು. ಈ ದೈವಿಕ ಕ್ರಮವನ್ನು ಕೇಳಿದ ನಾಲೂರ್  ಪಿಳ್ಳೈ ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ಅವರನ್ನು ಬಹಳ ಸಂತೋಷದಿಂದ ಸ್ವೀಕರಿಸಿ ಅವರನ್ನು ನಾಲೂರ್ ಆಚ್ಛಾನ್   ಪಿಳ್ಳೈ ಬಳಿಗೆ ಕರೆತರುತ್ತಾರೆ  ಮತ್ತು ಇತರ ಅರುಳಿಚೆಯಲ್  ಅರ್ಥಗಳೊಂದಿಗೆ ಈಡು ಕಲಿಸಲು ಅವನಿಗೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ . ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ಕೇಳಿದ ತಿರುನಾರಾಯಣಪುರತ್ತು  ಆಯಿ, ತಿರುನಾರಾಯಣಪುರತ್ತು ಪಿಳ್ಳೈ  ಮತ್ತು ಇತರರು ನಾಲೂರ್ ಆಚ್ಛಾನ್   ಪಿಳ್ಳೈ ಮತ್ತು ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್  ಅವರನ್ನು ಬಂದು ತಿರುನಾರಾಯಣ ಪುರಂನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಲು ವಿನಂತಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಸಹ  ಈ ವಿವರಗಳನ್ನು ಕಲಿಯಬಹುದು ಎಂದು ಕೇಳುತ್ತಾರೆ.  ಅವರು ಆಹ್ವಾನವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿ ತಿರುನಾರಾಯಣ ಪುರಂ ತಲುಪುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿ ಕಾಲಕ್ಷೇಪಂ ಅನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಅಲ್ಲಿ ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ಈಡನ್ನು ಪೂರ್ಣ ಆಳವಾಗಿ ಕಲಿಯುತ್ತಾರೆ  ಮತ್ತು ಅವನ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಅವನ ಸೇವಾ ಮನೋಭಾವದಿಂದ ಸಂತಸಗೊಂಡ  ನಾಲೂರ್ ಆಚ್ಛಾನ್   ಪಿಳ್ಳೈ ತನ್ನ ತಿರುವಾರಾಧನ  ಪೆರುಮಾಳನ್ನು ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ಗೆ  ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ . ಹೀಗೆ ಈಡು  36000 ಪಡಿ 3 ಮಹಾನ್ ವಿದ್ವಾಂಸರಾದ ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ , ತಿರುನಾರಾಯಣಪುರತ್ತು  ಆಯಿ, ಮತ್ತು ತಿರುನಾರಾಯಣಪುರತ್ತು  ಪಿಳ್ಳೈ  ಮೂಲಕ ನಾಲೂರ್ ಆಚ್ಛಾನ್   ಪಿಳ್ಳೈಯಿಂದ ಪ್ರಸಾರವಾಗುತ್ತದೆ. ನಂತರ ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ವಾಸಿಸಲು ಆಳ್ವಾರ್ತಿರುನಗರಿಗೆ ಹೋಗಲು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ .

ವ್ಯಾಸ : ನಮ್ಮಾಳ್ವಾರ್  ಅವರ ಜನ್ಮಸ್ಥಳ ಆಳ್ವಾರ್ತಿರುನಗರಿ ಅಲ್ಲವೇ?   ಅತ್ಯಂತ ಕೆಟ್ಟ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಆಳ್ವಾರ್ತಿರುನಗರಿ ಯನ್ನು ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್   ಪುನರ್ನಿರ್ಮಿಸಿದವರು ಎಂದು ನಾನು ಕೇಳಿದ್ದೇನೆ. ದಯವಿಟ್ಟು  ಆ ಚರಿತ್ರೆ  ಏನು ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿಸಿ. ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್  ಭಾರಿ ಪ್ರಯತ್ನದಿಂದ, ಅರಣ್ಯವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಿ, ಪಟ್ಟಣ ಮತ್ತು ದೇವಾಲಯವನ್ನು ಪುನರ್ನಿರ್ಮಿಸಿದರು, ದೇವಾಲಯದ ಸಂಪ್ರದಾಯ ನಡವಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಪುನಃ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು. ಅದಲ್ಲದೆ ಮಧುರೈ ರಾಜನ ಸಹಾಯದಿಂದ ಆಳ್ವಾರ್ ಅವರನ್ನು ಮರಳಿ ಕರೆತಂದರು . ಅವರು ಆಳ್ವಾರ್  ಮತ್ತು ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ   ಬಗ್ಗೆ ಅಪಾರ ಪ್ರೀತಿ ತೋರಿಸಿದರು. ಅವರು ನಿರಂತರವಾಗಿ ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ  ಪಠಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಕಾರಣ ಅವರನ್ನು ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ  ಪಿಳ್ಳೈ  ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಯಿತು.

ಅಜ್ಜಿ :  ನೀನು ಹೇಳಿದ್ದು  ಸರಿ ವ್ಯಾಸ . ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್  ಆಳ್ವಾರ್ ತಿರುನಗರಿಗೆ ಬಂದಾಗ ಅದು ಕಾಡಿನಂತೆಯೇ ಇತ್ತು. ಮುಸ್ಲಿಂ ಆಕ್ರಮಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಆಳ್ವಾರ್ ಆಳ್ವಾರ್ ತಿರುನಗರಿಯನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಕರ್ನಾಟಕ / ಕೇರಳ ನಾಡಿನ ಕಡೆಗೆ  ಪ್ರಯಾಣ ಬೆಳೆಸಿದರು. ತಿರುಮಲೈ ಆಳ್ವಾರ್  ಭಾರಿ ಪ್ರಯತ್ನದಿಂದ, ಅರಣ್ಯವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಿ, ಪಟ್ಟಣ ಮತ್ತು ದೇವಾಲಯವನ್ನು ಪುನರ್ನಿರ್ಮಿಸಿದರು, ದೇವಾಲಯದ ಸಂಪ್ರದಾಯ ನಡವಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಪುನಃ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು. ಅದಲ್ಲದೆ ಮಧುರೈ ರಾಜನ ಸಹಾಯದಿಂದ ಆಳ್ವಾರ್ ಅವರನ್ನು ಮರಳಿ ಕರೆತಂದರು . ಅವರು ಆಳ್ವಾರ್  ಮತ್ತು ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ   ಬಗ್ಗೆ ಅಪಾರ ಪ್ರೀತಿ ತೋರಿಸಿದರು. ಅವರು ನಿರಂತರವಾಗಿ ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ  ಪಠಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಕಾರಣ ಅವರನ್ನು ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ  ಪಿಳ್ಳೈ  ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಯಿತು. ಅವರು ದೈವಿಕ ಭವಿಷ್ಯಧ್ ಆಚಾರ್ಯನ್ (ಎಂಪೆರುಮಾನಾರ್ ) ವಿಗ್ರಹವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಣದ ಪಶ್ಚಿಮ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಎಂಪೆರುಮಾನಾರ್ ಗಾಗಿ  ಪ್ರತ್ಯೇಕ ದೇವಾಲಯವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅದರ ಸುತ್ತಲೂ ಪ್ರತ್ಯೇಕ 4 ಬೀದಿಗಳು ಮತ್ತು ದೇವಾಲಯದ ಮುಂದೆ ಒಂದು ಸನ್ನಿಧಿ ಬೀದಿಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು. ಈ ದೇವಾಲಯಕ್ಕೂ ಅವರು ಆರೈಕೆ ಮಾಡುವವರನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು. ಆತನಿಲ್ಲದೆ, ನಾವು ಇಂದು ನೋಡುತ್ತಿರುವ ಮತ್ತು ಆನಂದಿಸುತ್ತಿರುವ ಆಳ್ವಾರ್ ತಿರುನಗರಿಯನ್ನು  ಚಿತ್ರೀಕರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ನಂತರ ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ  ಪಿಳ್ಳೈ  ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದಾಗ, ಅಳಗಿಯ  ಮಣವಾಳನ್  (ಸನ್ಯಾಸವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಮೊದಲು ಮಣವಾಳ ಮಾಮುನಿಗಳ್ ) ಆಳ್ವಾರ್ತಿರುನಗರಿಗೆ  ಹೋಗಿ, ಅವರ  ಶಿಷ್ಯನಾಗಿ , ಅವರಿಗೆ ಸೇವೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ  ಮತ್ತು ಅವರಿಂದ ಅರುಳಿಚೆಯಲ್  ಮತ್ತು ಅದರ ಅರ್ಥಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಲಿಯುತ್ತಾರೆ . ಅವರ ಅಂತಿಮ  ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ  ಪಿಳ್ಳೈ   ಅವರು ತಮ್ಮ ಸಮಯದ ನಂತರ ನಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯಂ ಅನ್ನು ಸಾಗಿಸುವ ಉತ್ತರಾಧಿಕಾರಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅಳಗಿಯ  ಮಣವಾಳನ್   ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದರು. ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ  ಪಿಳ್ಳೈ ಅವರು ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷಪಟ್ಟರು ಮತ್ತು ಶ್ರೀಭಾಷ್ಯಂ   ಅನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ಕಲಿಯಲು ಮಾಮುನಿಗಳಿಗೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಜೀವನ ಪರ್ಯಂತ ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ ಮತ್ತು ಅದರ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಂ  ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಗಮನಹರಿಸುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡರು. ನಂತರ ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ  ಪಿಳ್ಳೈ ಪರಮಪದಂ ಪಡೆದರು ಮತ್ತು ಅಳಗಿಯ  ಮಣವಾಳನ್ ಎಲ್ಲಾ ಚರಮ ಕೈಂಕರ್ಯಗಳನ್ನು ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ  ಪಿಳ್ಳೈಗೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ  ಪಿಳ್ಳೈ  ತಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ನಮ್ಮಾಳ್ವಾರ್  ಮತ್ತು ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿಗಾಗಿ ಅರ್ಪಿಸಿದರು. ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ ಪಿಳ್ಳೈ ಅವರ ಪ್ರಯತ್ನದಿಂದ ನಾವು ಈಡು  36000 ಪಡಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಂ  ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಇದು ತರುವಾಯ ಅಳಗಿಯ  ಮಣವಾಳ ಮಾಮುನಿಗಳ್  ಅವರಿಂದ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ  ಹರಡಿತು. ಆದ್ದರಿಂದ ಮಕ್ಕಳೇ, ಎಂಪೆರುಮಾನಾರ್  ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಆಚಾರ್ಯರ ಕಡೆಗೆ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಬಾಂಧವ್ಯವನ್ನು ನೀಡುವಂತೆ ತಿರುವಾಯ್ಮೊಳಿ  ಪಿಳ್ಳೈನ ಕಮಲದ ಪಾದದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸೋಣ.

ಮಕ್ಕಳು ಆಶೀರ್ವಾದ ಪಡೆದವರಂತೆ ಭಾವಿಸಿ ಎಲ್ಲಾ ಚರ್ಚೆಗಳನ್ನು ಚಿಂತಿಸುತ್ತಾ ಆಂಡಾಳಜ್ಜಿ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಟರು.  

ಅನುವಾದ : ಅಡಿಯೇನ್ ರಂಗನಾಯಕಿ ರಾಮಾನುಜ ದಾಸಿ

ಮೂಲ: http://pillai.koyil.org/index.php/2018/05/beginners-guide-thiruvaimozhip-pillai/

ಆರ್ಕೈವ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ :  http://pillai.koyil.org 

ಪ್ರಮೇಯಂ (ಲಕ್ಷ್ಯ) – http://koyil.org
ಪ್ರಮಾಣಂ (ಶಾಸ್ತ್ರ ) – http://granthams.koyil.org
ಪ್ರಮಾತಾ (ಪೂರ್ವಾಚಾರ್ಯರು ) – http://acharyas.koyil.org
ಶ್ರೀವೈಷ್ಣವ ಶಿಕ್ಷಣ/ಮಕ್ಕಳ ಪೋರ್ಟಲ್ – http://pillai.koyil.org

Leave a Comment