ಶ್ರೀವೈಷ್ಣವಮ್ – ಆರಂಭಿಗರ ಕೈಪಿಡಿ –ಪೆರಿಯ ನಂಬಿ

ಶ್ರೀಃ‌ ‌ಶ್ರೀಮತೇ‌ ‌ಶಠಕೋಪಾಯ‌ ‌ನಮಃ‌ ‌ಶ್ರೀಮತೇ‌ ‌ರಾಮಾನುಜಾಯ‌ ‌ನಮಃ‌ ‌ಶ್ರೀಮತ್‌ ‌ವರವರಮುನಯೇ‌ ‌ನಮಃ‌

ಪೂರ್ಣ‌ ‌ಸರಣಿ‌

ಆಳವಂದಾರ್

ಪರಾಶರ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಸ ಆಂಡಾಳಜ್ಜಿ ಅವರ ಮನೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅತ್ತುೞಾಯ್ ತನ್ನ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಬಹುಮಾನದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತದೆ.

ಅಜ್ಜಿ : ಮಗು ನೀನು  ಇಲ್ಲಿ ಏನು ಗೆದ್ದಿದ್ದೀಯ ?

ವ್ಯಾಸ : ಅಜ್ಜಿ , ಅತ್ತುೞಾಯ್ ನಮ್ಮ ಶಾಲೆಯ ಅಲಂಕಾರಿಕ ಉಡುಗೆ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಆಂಡಾಳ್ ಆಗಿ ಉಡುಪು ಧರಿಸಿ , ತಿರುಪ್ಪಾವೈಯಿಂದ ಕೆಲವು ಪಾಸುರಂ ಹಾಡಿದಳು  ಮತ್ತು ಪ್ರಥಮ ಬಹುಮಾನವನ್ನು ಗೆದ್ದಳು .

ಅಜ್ಜಿ : ಅದು ಅದ್ಭುತ ಅತ್ತುೞಾಯ್! ನಾನು ಇಂದು ಪೆರಿಯ ನಂಬಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದ ನಂತರ ನಾನು ನಿಮ್ಮಿಂದ ಪಾಸುರಂ ಗಳನ್ನು ಕೇಳುತ್ತೇನೆ.

ವ್ಯಾಸ , ಪರಾಶರ ಮತ್ತು ಅತ್ತುೞಾಯ್: ಅಜ್ಜಿ ಮತ್ತು ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್  ಬಗ್ಗೆ.

ಅಜ್ಜಿ : ಹೌದು, ಖಂಡಿತ. ನಾನು ಹಿಂದಿನ ಬಾರಿಗೆ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಪೆರಿಯ ನಂಬಿ ಆಳವಂದಾರ್ ನ ಪ್ರಧಾನ ಶಿಷ್ಯರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು. ಅವರು ಶ್ರೀರಂಗಂನಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಗಳಿ ಮಾಸದ (ಧನುರ್ ಮಾಸದ), ಜ್ಯೇಷ್ಟಾ ನಕ್ಷತ್ರದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದರು.  ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್  ಅವರನ್ನು ಕಾಂಚೀಪುರಂನಿಂದ ಶ್ರೀರಂಗಕ್ಕೆ ಕರೆತಂದವರು ಅವರೇ. ಪೆರಿಯ ನಂಬಿ ಕಾಂಚಿಯಲ್ಲಿ ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್  ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ತೆರಳುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್  ಶ್ರೀರಂಗಂನಲ್ಲಿ ಪೆರಿಯ ನಂಬಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ತಮ್ಮ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು.

ಪರಾಶರ : ಅಜ್ಜಿ , ಕಾಂಚೀಪುರಂನಲ್ಲಿ ಯಾದವ ಪ್ರಕಾಶ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕಲಿಯುತ್ತಿರುವಾಗ ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್  ಶ್ರೀರಂಗಂಗೆ ಏಕೆ ತೆರಳಿದರು?

ಅಜ್ಜಿ : ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯ ಪ್ರಶ್ನೆ! ಅಗತ್ಯವಿರುವಂತೆ ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್  ಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಲು ಆಳವಂದಾರ್ ತಿರುಕ್ಕಚ್ಚಿ ನಂಬಿಗೆ  ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಳೆದ ಬಾರಿ ನಾನು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಿದ್ದನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ? ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್  ತನ್ನ ಗುರು ಯಾಧವ ಪ್ರಕಾಶರೊಂದಿಗೆ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಮತ್ತು ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾದಾಗ, ಅನೇಕ ಅನುಮಾನಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಅವನ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮಬ್ಬು ಕವಿದಾಗ ಕಾಲಹರಣ ಮಾಡಿದಾಗ, ಅವರು ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ತಿರುಕ್ಕಚ್ಚಿ ನಂಬಿಯನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದರು. ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನಕ್ಕಾಗಿ ತಿರುಕ್ಕಚ್ಚಿ ನಂಬಿ ಯಾರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರು?

ಅತ್ತುೞಾಯ್: ದೇವಪ್ಪೆರುಮಾಳ್ !

ಅಜ್ಜಿ:  ಅತ್ಯುತ್ತಮ!  ದೇವಪ್ಪೆರುಮಾಳ್ ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್  ಅವರ ರಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ ಬಂದು ಪೆರಿಯ ನಂಬಿ ಬಳಿಗೆ ಹೋಗಲು ಹೇಳಿದರು, ಪೆರಿಯ ನಂಬಿಯಿಂದ ಪಂಚ ಸಂಸ್ಕಾರವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡು  ಮತ್ತು ಅವರ ಶಿಷ್ಯರಾಗಲು ಹೇಳಿದರು. ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ, ಉದಯಿಸುತ್ತಿರುವ ಸೂರ್ಯನು ರಾತ್ರಿಯ ಕತ್ತಲೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ತೆಗೆದುಹಾಕಿ ಮತ್ತು ಮುಂಜಾನೆಯನ್ನು ತರುತ್ತಾನೆ ಎಂಬುದರಂತೆಯೇ ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್  ಅವರ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಅನುಮಾನಗಳನ್ನು ಅವರು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದರು. ಆದ್ದರಿಂದ ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್  ಕಾಂಚಿಯಿಂದ ಹೊರಟಿದ್ದಾಗ, ಪೆರಿಯ ನಂಬಿ ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್  ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಕಾಂಚಿಗೆ ತೆರಳುತ್ತಿದ್ದರು. ಅವರಿಬ್ಬರೂ ಮಧುರಾಂತಗಮ್ ಎಂಬ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾದರು ಮತ್ತು ಪೆರಿಯ ನಂಬಿ ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್ಗೆ ಪಂಚಸಂಸ್ಕಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ  ಅವರನ್ನು ನಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯಂಗೆ ಮಾರ್ಗ ತೋರುತ್ತಾರೆ. 

ವ್ಯಾಸ : ಓಹ್, ಮಧುರಾಂತಗಮ್ ನಲ್ಲಿ ಏರಿ ಕಾತ್ತ  ರಾಮರ್ ದೇವಸ್ಥಾನವಿದೆ. ಕಳೆದ ಬಾರಿ ನನ್ನ ರಜಾದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಆ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಹೋಗಿದ್ದೆವು. ಆದರೆ, ಅವರು ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್ ಗೆ ದೀಕ್ಷೆ ಕೊಡಲು ಏಕೆ ಕಾಂಚಿ ಅಥವಾ ಶ್ರೀರಂಗಂ ಗೆ ಹೋಗಲಿಲ್ಲ? ಮಧುರಾಂತಗಮ್ ನಲ್ಲಿಯೇ ಅವರು  ಅದನ್ನು ಏಕೆ ಮಾಡಿದರು ?

ಪೆರಿಯ ನಂಬಿ

ಅಜ್ಜಿ : ಪೆರಿಯ ನಂಬಿ ಒಬ್ಬ ಮಹಾನ್ ಅಚಾರ್ಯನ್ ಆಗಿದ್ದು, ಅವರು ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್ ಬಗ್ಗೆ ಅಪಾರವಾದ ಬಾಂಧವ್ಯ ಮತ್ತು ಗೌರವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಅಂತಹ ಒಳ್ಳೆಯ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಮುಂದೂಡಬಾರದು ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಇಳೈಯಾಳ್ವಾರ್ ಸಹ ಅದೇ ರೀತಿ ಭಾವಿಸಿದರು. ಮಕ್ಕಳೇ, ಇದರಿಂದ ನಾವು ನಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯಂ ಗೆ  ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಒಳ್ಳೆಯ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಕೈಂಕರ್ಯಗಳನ್ನು ವಿಳಂಬ ಮಾಡಬಾರದು ಅಥವಾ ಮುಂದೂಡಬಾರದು ಎಂದು ಕಲಿಯುತ್ತೇವೆ. ಎಷ್ಟು ಬೇಗವೊ ಅಷ್ಟು ಒಳ್ಳೆಯದು! ಭಗವಂತನ ಭಕ್ತನನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಬೇರ್ಪಡಿಸಬಾರದು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರನ್ನು ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಗೌರವದಿಂದ ಸಮಾನವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು  ಎಂಬುದು ನಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯದ  ನಿಜವಾದ ತತ್ವಗಳನ್ನು ಪೆರಿಯ ನಂಬಿಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು. ಅವನು ತನ್ನ ಶಿಷ್ಯ ರಾಮಾನುಜರನ್ನು ತುಂಬಾ ಪ್ರೀತಿಸಿದರು , ಅವರು  ನಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯದ  ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ತನ್ನ ಪ್ರಾಣವನ್ನು ತ್ಯಾಗ ಮಾಡಿದರು  – ರಾಮಾನುಜಾ !

ವ್ಯಾಸ : ಅವರು ಜೀವನ ತ್ಯಾಗ ಮಾಡಿದರೆ ! ಅಜ್ಜಿ ಏಕೆ ಅವರು ಹಾಗೆ ಮಾಡಬೇಕಾಯಿತು ?

ಅಜ್ಜಿ : ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಶೈವ ರಾಜನು ತನ್ನ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ತನ್ನ ಸಭೆಗೆ ಬರಲು ರಾಮಾನುಜರಿಗೆ ಆದೇಶಿಸಿದನು. ರಾಮಾನುಜರ ಬದಲಿಗೆ, ರಾಮಾನುಜರ ಮಹಾನ್ ಶಿಷ್ಯರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಕೂರಥ್ ಆಳ್ವಾನ್ , ತನ್ನ ಆಚಾರ್ಯನ್ ವೇಷದಲ್ಲಿ, ವಯಸ್ಕರಾದ ಪೆರಿಯ ನಂಬಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಭೆಗೆ ಹೋದರು. ಪೆರಿಯ ನಂಬಿ ಅವರ ಮಗಳ ಜೊತೆ ಹೋದರು, ಅವಳ  ಹೆಸರು ಅತ್ತುೞಾಯ್!

ಅತ್ತುೞಾಯ್: ಅದು ನನ್ನ ಹೆಸರು ಕೂಡ ! 

ಅಜ್ಜಿ : ಹೌದು, ರಾಜನು ತನ್ನ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಆದೇಶಿಸಿದಾಗ, ಕೂರಥ್ ಆಳ್ವಾನ್ ಮತ್ತು ಪೆರಿಯ ನಂಬಿ ಇಬ್ಬರೂ ರಾಜನ ಬೇಡಿಕೆಗಳಿಗೆ ನಿರಾಕರಿಸುತ್ತಾರೆ . ರಾಜನು ಬಹಳ ಕೋಪಗೊಂಡನು ಮತ್ತು ತನ್ನ ಸೈನಿಕರಿಗೆ ಅವರ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಕಿತ್ತುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಆದೇಶಿಸಿದನು. ವೃದ್ಧಾಪ್ಯದ ನೋವನ್ನು ಸಹಿಸಲಾರದ ಪೆರಿಯ ನಂಬಿ ತನ್ನ ಪ್ರಾಣವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಿ ಶ್ರೀರಂಗಕ್ಕೆ ಹಿಂದಿರುಗುವಾಗ ಕೂರಥ್ ಆಳ್ವಾನ್ ನ ತೊಡೆಯ ಮೇಲೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯುತ್ತಾ ಪರಮಪದಂ  ಸೇರುತ್ತಾರೆ. ಮುತ್ತು ಹಾರದಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ರತ್ನದಂತೆ ಇರುವ ರಾಮಾನುಜನನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಈ ಮಹಾನ್ ಆತ್ಮಗಳು ಯಾವುದೇ ಚಿಂತೆಯಿಲ್ಲದೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ತ್ಯಾಗ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ . ನಾವು ಮುತ್ತುಗಳನ್ನು ಹಾರದಲ್ಲಿ ಮುರಿದರೆ ಏನಾಗಬಹುದು?

ಪರಾಶರ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಸ :ಹಾರವೂ ಮುರಿತಯುತ್ತದೆ !

ಅಜ್ಜಿ : ಹಾಗೆಯೇ! ನಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯವೆನ್ನುವ ಹಾರದ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಇರುವ ರಾಮಾನುಜ , ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿರುವ ಮಾಣಿಕ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಲು ಎಲ್ಲ ಆಚಾರ್ಯರು ಮುತ್ತುಗಳಂತೆ ಹಾರವನ್ನು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಇಟ್ಟಿದ್ದರು. ಅದರಿಂದ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಸದಾ ಕಾಲ ನಮ್ಮ ಆಚಾರ್ಯರಿಗೆ ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರಬೇಕು . 

ಪರಾಶರ : ಅಜ್ಜಿ, ಕೂರಥ್ ಆಳ್ವಾನ್ಗೆ ಏನು  ಆಯಿತು?

ಅಜ್ಜಿ :  ಕೂರಥ್ ಆಳ್ವಾನ್ , ದೃಷ್ಟಿ ಕಳೆದುಕೊಂಡು, ಶ್ರೀರಂಗಂ ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿದರು. ಅವರು ರಾಮಾನುಜರ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಶಿಷ್ಯರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಜೀವನದ ಎಲ್ಲಾ ಆಯಾಮಗಳಲ್ಲಿ ರಾಮಾನುಜ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಬಂದರು. ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ನಾವು ಭೇಟಿಯಾದಾಗ ಕೂರಥ್ ಆಳ್ವಾನ್ ಮತ್ತು ರಾಮಾನುಜ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೇಳುತ್ತೇನೆ. ಈಗ, ಬೇಗನೆ ಮನೆಗೆ ಹೋಗಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯವರು ನಿಮಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು, ಅತ್ತುೞಾಯ್, ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ನಾನು ನಿಮ್ಮಿಂದ ತಿರುಪ್ಪಾವೈ ಪಾಸುರಮ್ಗಳನ್ನು ಕೇಳುತ್ತೇನೆ.

ಮಕ್ಕಳು ಅವರ ಮನೆಗೆ ಪೆರಿಯ ನಂಬಿ ಮತ್ತು ಕೂರಥ್ ಆಳ್ವಾನ್ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತಾರೆ. 

ಅಡಿಯೇನ್ ರಂಗನಾಯಕಿ ರಾಮಾನುಜ ದಾಸಿ 

ಮೂಲ : http://pillai.koyil.org/index.php/2016/07/beginners-guide-periya-nambi/ 

ಆರ್ಕೈವ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ :  http://pillai.koyil.org 

ಪ್ರಮೇಯಂ (ಲಕ್ಷ್ಯ) – http://koyil.org
ಪ್ರಮಾಣಂ (ಶಾಸ್ತ್ರ ) – http://granthams.koyil.org
ಪ್ರಮಾತಾ (ಪೂರ್ವಾಚಾರ್ಯರು ) – http://acharyas.koyil.org
ಶ್ರೀವೈಷ್ಣವ ಶಿಕ್ಷಣ/ಮಕ್ಕಳ ಪೋರ್ಟಲ್ – http://pillai.koyil.org

Leave a Comment